Thursday, January 21, 2016

CHUO KIKUU HURIA TANZANIA (OUT) KUMTUNKU UDAKTARI WA HESHIMA RAIS MSTAAFU WA AWAMU YA NNE, DK. JAKAYA MRISHO KIKWETE

Makamu Mkuu wa Chuo Kikuu Huria (OUT), Profesa Elifas Bisanda akizungumza kuhusiana na mahafali ya 30 ya chuo hicho yatakayofanyika kesho (Alhamisi), Biafra jijini Dar es Salaam jana. Picha na Mugishagwe Zablon
---
Mugishagwe Zabon, Dar es Salaam.

Chuo Kikuu Huria Tanzania (OUT), kesho Alhamisi kinatarajiwa kumtunku udaktari wa heshima Rais mstaafu wa awamu ya nne, Dk. Jakaya Mrisho Kikwete wakati wa mahafali ya 30 ya chuo hicho yanayotarajiwa kufanyika, viwanja vya Biafra Kinondoni jijini Dar es Salaam.

Akizungumza wakati wa mkutano na waandishi wa habari leo, Makamu Mkuu wa chuo hicho, Elifas Bisanda alisema licha ya Rais huyo mstaafu pia Rais wa Chuo Kikuu cha Chosun cha nchini Korea Kusini, Profesa Chae-Hong Suh nae atatunukiwa shahada hiyo ya heshima.

“Tutamtunuku Rais huyo wa chuo kikuu Chosan ambaye ambaye amebobea katika eneo la dawa za binadamu kwani tunafanyanae kazi hapa nchini” alisema na kuongeza kuwa Kikwete anapewa heshima hiyo kwa chuo kudhamini mchango wake kimataifa katika kutatua migogoro na ukuzaji uchumi kupitia uwekezaji.

Alisema kiuchumi Kikwete amefanikiwa kwa kiasi kikubwa kuvutia uwekezaji hali ambayo imechangia Marais wengi wakiwemo wastaafu wa nchi za Marekani na Ulaya kutembelea nchini akiwemo Rais Barack Obama.

Profesa Bisanda alisema Rais Kikwete amefanyakazi kubwa kuhakikisha sualuhu inapatikana katika migogoro mbalimbali ukiwemo ule wa baada ya uchaguzi mkuu nchini Kenya 2007-2008 ambazo zilisababisha vifo vya watu zaidi ya 1,000.

“Wote tunakumbuka vurugu za baada ya uchaguzi nchini Kenya ambazo ziisaabisha vifo vya mamia ya raia wasio na hatia na mchango wake jinsi ulivyowezesha kupatikana kwa utengamano wa kisiasa nchini humo akishirikiana na Rais wa awamu ya tatu, Mzee Benjamin Mkapa” alisema Bisanda.

Alibainisha kuwa Profesa Chae-Hong Sun wa Chuo Kikuu Chosun cha nchini Korea ya Kusini ambaye amekuwa na mchango mkubwa katika kusaidia ustawi wa OUT ambacho pia kina matawi katika nchi mbalimbali za Afrika akiwa amejikita zaidi katika masuala ya dawa za binadamu

AIisema licha ya shahada hizo za heshima lakini pia wahitimu wapatao 69 watatunukiwa shahada za uzamili, uzamivu, stashahada na astashahada katika mahafali hayo ambayo yaitanguliwa na mengine kama hayo yaliyofanyika, Kampasi ya Kibaha mkoani Pwani.

Chuo hicho ambacho kina matawi takribani nchi nzima, kilianzishwa mwaka 1992 hadi hivi sasa kimeishatoa wahitimu zaidi ya 26,763 katika fani na ngazi mbalimbali za kitaaluma.

No comments :

Truck Driving Schools
Idadi ya Watu