Thursday, April 28, 2016

TAASISI YA WANAUME KAZINI (MAN AT WORK) YALAANI VITENDO VYA USHOGA

Mwanzilishi wa Taasisi ya Wanaume Kazini (Man at Work), Maxwell Stansalaus akizungumza na katika mkutano Mkuu wa Wanaume uliofanyika jana na kuhudhuriwa na zaidi ya wanaume 700 ambao lengo lake ni kuwakumbusha wanaume wajibu walionao kwa familia, jamii na Taifa. Picha na Woinde Shizza, Arusha.
---
Na Woinde Shizza, Arusha

Taasisi isiyo ya  kiserikali ya Wanaume Kazini (Man at Work) imelaani vikali vitendo vya ushoga vinavyoshusha hadhi na thamani ya wanaume, hivyo wameitaka serikali kupiga vita vitendo hivyo ambavyo ni kunyume cha Maadili ya Tanzania na Afrika kwa Ujumla.

Muasisi wa Taasisi hiyo  yenye makao yake jijini Arusha, Maxwell Stanslaus amesema kuwa Wanaume kazini wanapinga vikali vitendo vya ushoga kwa zaidi ya Asilimia 100% na kuwataka wanaojihusisha na vitendo hivyo kuacha Mara moja.

Maxwell alisema hayo jana katika mkutano Mkuu wa Wanaume kazini uliofanyika jijini hapa huku akisema kuwa taasisi hiyo imelenga kuhimiza wanaume kote nchini kutimiza wajibu wao na kutenda majukumu yao kama wanaume katika ngazi ya familia, jamii na taifa ili kuchochea maendeleo.

“Kwa sasa tunaona nidhamu ya serikali imerudi kutokana na Mwanaume mmoja tu Rais John Pombe Magufuli kuamua kutimiza wajibu wake hivyo basi  Wanaume zaidi ya Milioni waliopo Tanzania wakiamua kutimiza majukumu yao na wajibu Tanzania itanyooka” Alisema Maxwell

Moja kati ya Wanaume waliohudhuria ni Joseph Mayagila alisema kuwa matatizo ya ushoga yanatokana na baadhi ya wanaume kujisahau na kujaribu kuwa wanawake, jukwaa hili la wanaume ni muhimu kuwakumbusha wanaume juu ya uanaume wao na kutimiza yale yanayowapasa kama wanaume.

Dokta Emmanuel Buganga  ameeleza kuwa vuguvugu la wanawake kudai haki zao linatokana na baadhi ya wanaume kutotimiza wajibu wao kama wanaume wameacha majukumu yao ya kutunza familia zao na kuwa walezi na walinzi wa familia .

Mhamasishaji wa Masuala ya kijamii Samuel Sasali amesema kuwa wanaume wengi wamejisahau sana katika masuala ya malezi ya familia kwani usipomlea mtoto katika njia impasayo atakuja kukuaibisha ukubwani.

No comments :

Truck Driving Schools
Idadi ya Watu