Friday, June 10, 2016

HASARA ZA KUFANYA NGONO KABLA YA NDOA

Mwl. Patrick Samson Sanga


Uchumba ni hatua muhimu ambayo mtu akitaka kuoa hupia na ni kipindi ambacho wapenzi hao wawili wamekubaliana kuoana hutumia fursa hiyo kuchunguzana tabia zao.

katika kipindi hiki chote cha uchumba mara nyingi wachumba hao wamejikuta wakikaa njiapanda kuhusiana na masuala ya kukutana kimwili kabla ya ndoa.

hii ni kutokana na baadhi ya watu kudai kuwa kukutana kimwili kabla ya ndoa sio dhambi na huku wangine wakisema ni dhambi. Je, ukweli uko wapi na Biblia Takatifu inasemaje?


 Andiko la Msingi ni Mithali 5:1-20
"Mungu ndiye aliyewaumba mtu mume na mtu mke, akawaweka bustanini ili  wamtumikie. Mungu akamuumba mwanadamu na kumpa viungo mbalimbali katika mwili. Akawapa wanadamu maungo maalumu kwa ajili ya tendo la ndoa na kisha akaliweka tendo la ndoa kuwa takatifu, tena la halali kwa wanandoa tu, tena hasa wale waliounganishwa na yeye."Sasa katika kizazi cha leo tunaona watu wengi hasa vijana ambao bado hawajaoana (kwa maana ya kuwa wanandoa) vijana hao wanafanya tendo hilo la ndoa (ngono) tena kwa uchafu usio wa kawaida, wanafanya kwa kuzidi mipaka ambayo Mungu amempa mwanadamu, maana yake wanatumia isivyo (mis-use) maumbile/ maungo ambayo Mungu amewapa.
Soma warumi 1:24-27. Sasa wao wanapofanya haya hawajui kwamba kuna hasara kubwa wanayoipata na wao wanafikiri ndio wanakwenda na dunia.  Lengo la ujumbe huu ni kukueleza hasara za kufanya tendo la ndoa kabla ya ndoa nazo ni;
(1).Ni dhambi

Kufanya ngono kabla ya ndoa ni dhambi na warumi 6:23a inasema mshahara wa dhambi ni mauti; na pia katika Ezekiel anasema Roho itendayo dhambi ndiyo itakayokufa, hivyo kwa sababu hiyo hicho kitendo kitakusababishia kifo cha kimwili na kisha utahukumiwa tu na mwisho kutupwa jehnamu.

(2) Kuwashibisha wengine nguvu zako

Mithali 5:10 Tendo la ndoa ni tendo linalohitaji mtu atumie nguvu, hivyo kadri mtu (hasa mwanume) anapofanya mara kwa mara anajipotezea nguvu zake anawashibisha wengine nguvu zake na hivyo dhoruba itamkuta katika ndoa yake pindi atakapooa kwa sababu hatakua na nguvu tena kama awali.

(3) Utavunjiwa heshima

Mithali 5:7, Siku zote yule unayefanya naye tendo la ndoa kwanza  atakuona wewe ni mpumpavu kwa sababu anajua afanyaye tendo hilo hana  akili kabisa (mithali 6:32) kwa hivyo atakudharau, zaidi atakutangaza kwa wengine na wewe mwenyewe pindi utapooa au kuolewa kwa kuwa nguvu  zako uliwashibisha wengine basi utavunjiwa heshima na huyo mwenzi wako.

(4) Unafanya jambo litakaloiangamiza nafsi yako

Mithali 6:32. Nafsi kwa kiyunani inaitwa Psuche, ndani yake kuna hisia, akili na maamuzi ya mtu. Hivyo kuiangamiza nafsi yako ni kuangamiza future yako na mipango yako uliyokuwa umejiwekea ya mbele.

(5) Unajitengenezea majeraha na fedheha maishani

 Mithali 6:33. Sikiliza katika ngono unaweza ukapata kilema cha maisha, na magonjwa ya hatari kama vile kaswende, ukimwi n.k. Haya magonjwa yatapelekea nyama na mwili wako kuangamia utashindwa kufikia malengo uliyojipagia, utabakia kujuta tu na watu watakufanyia fedheha na wakati huo upo kitandani hujiwezi.

(6).Kuwapa wengine miaka yako

 
Mithali 5:9, Uchunguzi chunguzi unaonyesha kwa mtu anayependelea kufanya ngono mara kwa mara hasa anapoanza kabla ya ndoa mara nyingi hawezi kuishi kwa muda mrefu si hivyo tu lakini pia tumeona mara nyingi vijana wakijiua/wakiuana /wakifa kwa ajili ya mapenzi, wengine wanaugua hadi wanakufa wadogo na kupatwa na magonjwa mabaya, na hivyo muda waliostahili waishi hapa duniani na hivyo wanakuwa wamewapa wengine miaka yao.

(7).Kuvamiwa na maroho machafu


Katika kufanya ngono, wengine wanaenda hadi kwa waganga wa kienyeji na wachawi na huko wengine wanapewa madawa ya ajabu ambayo  yanapelekea kuwamiwa na mapepo ya ajabu, na wengine kwa kupenda ngono  wamefanya ngono na majini bila wao kujua na tayari yamesha wamiliki na  hawaji watatokaje kwenye kifungo hicho.


Mimi nimekuonyesha hasara zile za kibiblia tu, sasa zipo za kijamii, kitaifa, kifamilia nk. Naamini baada ya kuwa umesoma ujumbe huu, kama bado unafanya ngono basi utabadili tabia yako na kuacha ngono mpaka wakati utakapo fika na kama haujaokoka nakusihi uokoke ili Yesu akupe  nguvu za kushinda hiyo dhambi.

Bwana Mungu akulinde na kukutunza

No comments :

Truck Driving Schools
Idadi ya Watu