Thursday, September 1, 2016

MKUU WA MKOA WA ARUSHA, MHE. GAMBO AKUTANA NA KUFANYA MAZUNGUMZO NA VIONGOZI WA DINI


Mkuu wa mkoa wa Arusha, Mheshimiwa Mrisho Gambo (katikati) akizungumza na Askofu wa Kanisa la Anglikan, Dayosisi ya Mount Kilimanjaro, Stanley Hotay (kushoto) alipomtembelea ofisini kwake na kufanya mazungumzo nae akiwa ameambata na Mbunge wa Tanzania kwenye Bunge la Afrika Mashariki (Eala) Mheshimiwa Angela Kizigha.
Askofu wa Kanisa la Anglikan, Dayosisi ya Mount Kilimanjaro, StanleyHotay(kushoto) akizungumza na Mkuu wa mkoa wa Arusha, Mhe. Mrisho Gambo.
Mkuu wa mkoa wa Arusha, Mheshimiwa Mrisho Gambo akiagana na Askofu wa Kanisa la Anglikan Dayosisi ya Mount Kilimanjaro, Stanley Hotay (kulia) baada ya mazungumzo yao.

Nteghenjwa Hosseah – Arusha

Mkuu wa mkoa wa Arusha, Mrisho Gambo ameendelea na ziara yake ya kujitambulisha kwa viongozi wa dini ukiwa ni utaratibu aliojiwekea wa kukutana na viongozi baada ya kuteuliwa kushika wadhifa huo hivi karibuni.

Mhe. Gambo amekutana na Askofu wa Kanisa la Kiinjili la Kilutheri Tanzania (KKKT) Dayosisi ya Kaskazini Kati, Mchungaji Solomon Masangwa, Askofu wa Kanisa la Evangelistic Assemblies of God (EAGT) mkoa wa Arusha, Leonard Mwizarubi na
Askofu Stanley Hotay wa Kanisa la Anglikana, Dayosisi ya Mount
Kilimanjaro.

Katika mazungumzo na viongozi hao kwa nyakati tofauti mbali na kujitambulisha aliwahakikisha dhamira ya serikali kulinda na kuheshimu uhuru na haki ya kuabudu ambayo imekuwepo nchini kwa muda mrefu ikiwa ni njia ya kuwa na taifa la watu wenye hofu ya Mungu.

Alisema kutokana na serikali ya awamu ya tano inayoongozwa na Rais Dkt. John Joseph Magufuli kutaka kuwainua wananchi wa chini kupitia mapato ya ndani halmashauri zimetenga asilimia 10 kutoka kwenye mapato hayo kwa ajili ya mikopo yenye riba nafuu kwa Wanawake na Vijana wajasiriamali zitakazowawezesha kufanya shughuli za uzalishaji mali.

Amewataka wawajulishe waumini wa dini zote na serikali iko tayari kupanga utaratibu wa maafisa maendeleo ya Jamii na Vijana kupita na kutoa  elimu kwa makundi mbalimbali ikiwa ni pamoja na madhehebu ya dini hili iwe inufaishe watu wote katika mkoa huu bila kujali itikadi za kidini wala kisiasa.

Askofu Stanley Hotay aliupongeza uongozi wa mkoa kuimarisha hali ya utulivu na kuomba vyombo vya ulinzi na usalama ambavyo Mkuu wa mkoa ndiye Mwenyekiti wake kukabiliana na changamoto za kiusalama na viashiria vya uvunjifu wa amani.

Aidha alishauri kutokana na idadi ya watu wanaotumia usafiri wa anga kuongezeka kuna haja ya Serikali kufikiria uwezekano wa kupanua zaidi uwanja wa ndege wa Arusha uliopo Kisongo ili uweze kukidhi mahitaji ya sasa badala ya kutegemea uwanja wa ndege wa kimataifa wa Kilimanjaro(KIA) pekee.

Mhe. Gambo amewahakikishia viongozi hao kuwa serikali itakua ikiwashirikisha mipango mbalimbali inayokusudia kuitekeleza ili watoe mawazo yao katika kuiboresha na kuifanya itekelezeke kwa wepesi zaidi.

No comments :

Truck Driving Schools
Idadi ya Watu