Thursday, June 22, 2017

RAIS DKT. MAGUFULI: HAKUNA MTOTO ATAKAYERUDI SHULENI PINDI ATAKAPOPATA UJAUZITO

Rais Dkt. John Pombe Magufuli akiwahutubia wakazi wa Bagamoyo, Mkoani Pwani amesema hakuna Mwanafunzi aliyebeba ujauzito atakayerudi shule katika utawala wake.

Akaongeza kuwa hawezi kufanya kazi ya kusomesha wazazi. Inaweza kufika kipindi darasa zima linawatoto, Mwalimu akifundisha wao wanatoka nje kwenda kunyonyesha Hata kama ni watoto wangu, yani nikupeleke shule alafu upate mimba nikurudishe? Aende akapate mimba aone kama nitamrudisha.

Mimi nimetoa fedha ili mwanafunzi asome bure, halafu leo mtu apate mimba arudi shule? Ndani ya utawala wangu, haitotokea.

Wakati mwingine ukizikiliza hizo NGOs zitakuwa zinalipeleka taifa pabaya. Ndani ya utawala wangu haitotokea. NEVER. Hizi NGOs kama zinawapenda sana hao watoto zikafungue shule zao za kusomesha wazazi. Serikali haiwezi kuwasomesha.

Hawa wanaotuletea haya mambo hawatupendi ndugu zangu. Wametuletea dawa za kulevya, wameleta ushoga ambao hata ng'ombe hawana. Huku kuiga iga tutakuja kuiga mambo ambayo hata hayafai.

Wanakuja na misaada ambayo ni mali zetu wametuibia. Nyie wafugaji mmefuga lakini hamjawahi kuona hata mbuzi au nguruwe amekosea huu mchezo.

Lakini wao wanataka Watanzania wakosee. Wakati huo huo, Rais amesema kuwa anawaomba msichukue maeneo ya Magereza, hata mimi nikifungwa siku moja nipate sehemu ya kulima.

Rais Magufuli ametoa eneo la ekari 65 kwa wananchi lililokuwa na mgogoro kati yao na Jeshi la Magereza.

No comments :

Truck Driving Schools
Idadi ya Watu