Sunday, June 4, 2017

WAONGOZA UTALII WATAKIWA KUTOA USHIRIKIANO KATIKA KUWAPENDEKEZA WATAKOINGIA KATIKA KINYANG'ANYIRO CHA KUMPATA MUONGOZAJI BORA WA MWAKA 2017

Wa kwanza kushoto ni Muasisi wa Tanzania Tour Guide Awards Sadock Mugetta, aliyepo kushot kwake ni Katibu wa Freelance Guides Society of Tanzania(FGST )anayefuata ni mjumbe wa wakiwa katika maonyesho ya (3)Utalii ya Kilifair katika uwanja wa Chuo cha Ushirika Moshi Mkoani Kilimanjaro.

Na Vero Ignatus Kilimanjaro.

Wito umetolewa kwa waongoza watalii nchini kutoa ushirikiano ,kuwapendekeza watakaoingia katika kinyang'anyiro cha kumtafuta mshindi wa Tuzo ambayo imeandaliwa kwaajili ya kumpata Balozi atakaewawakilisha waongoza utalii nchini Tanzania, Afrika ya Mashariki na Kati.

Akizungumza na blog hii Muasisi na mwenyekiti wa Tuzo hiyo Sadock Mugetta amesema kuwa tuzo inafahamika kama TANZANIA TOUR GUIDE AWARDS ambapo mwaka jana ilikuwa imegawanyika katika vipengele vya kumtafuta muongoza watalii bora wa Mlima,Safari pamoja na Wapagazi, ila mwaka huu wameongeza vipengele viwili ambavyo ni Muongoza utalii wa Utamaduni pamoja na Mpishi bora.

Sadock amesema kuwa wameamua kuwepo kwa Tuzo hiyo kutokana hali halisi iliyopo ya ugumu wa kazi wanayoifanya waongoza watalii (Mabalozi) ili mshindi atakayepatikana atawawakilisha katika mambo yao ambayo wanataka Serikali iyafahamu,pamoja na wageni mbalimbali waitambue Tanzania pamoja na vivutio vya Utalii vilivyopo.

Ameongeza kuwa tangia kuanzishwa kwa huduma ya utalii hapa nchini waongoza Watalii hawajawahi kupewa kipaumbele, hivyo ni vyema Serikali ikatambua kuwa muongozaji watalii huwa anatumumia 99% ya muda wao kukaa na mgeni awapo nchini na anapewa taarifa zote sahihi na muhimu hadi anaondoka nchini.

"Ikumbukwe kuwa tangia kuanzishwa kwa huduma hii ya utalii waongozaji hawajawahi kupewa kipaumbele wakati anatumia 99% ya muda wake na mgeni akiwa hapa nchini ,anahakikisha mgeni yupo salama, anahakikisha mgeni anapata taarifa zote sahihi hadi anaondoka nchini, muongozaji huyu anafanya kazi yake kama mwalimu,Daktari pale mgeni anapopata taizo anampatia huduma ya kwanza,mpishi,mpatanishi na Balozi mwaminifu". alisema Sadock.

No comments :

Truck Driving Schools
Idadi ya Watu