Waziri Mkuu Kassim Majaliwa akisoma maandishi baada ya kuweka jiwe la uzinduzi wa Kliniki Saidizi kwa waathirika wa dawa za kulevya “Methadone Kliniki” katika hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Mwanza Sekou Toure.
Waziri Mkuu Kassim Majaliwa akisalimiana na wafanyakazi katika Kliniki Saidizi kwa waathirika wa dawa za kulevya “Methadone Kliniki” katika hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Mwanza Sekou Toure.
Waziri Mkuu Kassim Majaliwa akiwa ndani ya jengo la Kliniki Saidizi kwa waathirika wa dawa za kulevya “Methadone Kliniki” katika hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Mwanza Sekou Toure.
Waziri Mkuu Kassim Majaliwa akiwa katika moja ya chumba katika kliniki hiyo. Aliyevaa nguo nyeupe kushoto ni Kamishna Mkuu wa Mamlaka ya Kuzuia na Kupambana na Dawa za Kulevya (DCEA),Rogers Siyanga.
Waziri Mkuu Kassim Majaliwa akiondoka katika jengo la Kliniki Saidizi kwa waathirika wa dawa za kulevya “Methadone Kliniki” katika hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Mwanza Sekou Toure.
Waziri Mkuu Kassim Majaliwa akizungumza na waathirika wa dawa za kulevya wanaopata huduma ya tiba katika Kliniki Saidizi kwa waathirika wa dawa za kulevya “Methadone Kliniki” kwenye hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Mwanza Sekou Toure.
Waziri Mkuu Kassim Majaliwa akiwasisitiza waathirika wa dawa za kulevya kuendelea na tiba.
Kijana Abdul Abdallah akitoa ushuhuda mbele ya Waziri Mkuu Kassim Majaliwa jinsi alivyoathirika na matumizi ya dawa za kulevya na jinsi alivyobadilika baada ya kuanza kuhudhuria kliniki. Alisema yeye na mke wake walikuwa wanatumia dawa za kulevya aina ya heroine yeye ametumia dawa hizo kwa takribani miaka 20 na muda wote huo alikuwa anakaba watu ili apate fedha za kununulia dawa za kulevya.
Waziri Mkuu Kassim Majaliwa akiondoka katika Kliniki Saidizi kwa waathirika wa dawa za kulevya “Methadone Kliniki”.
Waziri Mkuu Kassim Majaliwa akiwasalimia wananchi waliohudhuria zoezi la uzinduzi wa Kliniki Saidizi kwa waathirika wa dawa za kulevya “Methadone Kliniki” katika hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Mwanza Sekou Toure.
Mganga Mkuu mkoa wa Mwanza Dk. Leonard Subi akisoma taarifa kuhusu dawa za kulevya mkoa wa Mwanza ambapo alisema mkoa huo una zaidi ya watu 10,000 wanaotumia dawa za kulevya.
Baadhi ya vijana walioathirika na matumizi ya dawa za kulevya na sasa wamebadilika tabia baada ya kuanza kupata tiba katika Kliniki Saidizi kwa waathirika wa dawa za kulevya “Methadone Kliniki”.
Mkurugenzi Mtendaji wa Shirika la AGPAHI, Dk. Sekela Mwakyusa akiwasalimia wadau waliohudhuria uzinduzi wa Methadone Kliniki katika hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Mwanza Sekou Toure.
Waziri Mkuu Kassim Majaliwa akizungumza na wananchi waliohudhuria zoezi la uzinduzi wa Kliniki Saidizi kwa waathirika wa dawa za kulevya “Methadone Kliniki” katika hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Mwanza Sekou Toure.
Wadau wakimsikiliza Waziri Mkuu Kassim Majaliwa.
Wananchi wakimsikiliza Waziri Mkuu Kassim Majaliwa.
Mkuu wa mkoa wa Mwanza John Mongella akizungumza ambapo alisema anatambua kazi nzuri inayofanywa na tume ya kudhibiti dawa za kulevya,ICAP,AGPAHI na wadau wengine. Alisema Mwanza ni kati ya waathirika wakubwa wa dawa za kulevya na kwamba changamoto iliyopo katika mkoa huo ni wimbi kubwa la wauzaji wa dawa za kulevya na kwa kushirikiana na jeshi la polisi wanaendelea kupambana nao. 
Kamishna Mkuu wa Mamlaka ya Kudhibiti na Kupambana na Dawa za Kulevya nchini, Rogers Siyanga akizungumza ambapo aliishukuru serikali kwa kutambua madhara ya dawa za kulevya na kuchukua hatua huku akitoa wito kwa waathirika wa dawa za kulevya kwenda katika kliniki za methadone ili wapatiwe matibabu yatakayowafanya kuachana na matumizi ya dawa hizo.
Muathirika wa dawa za kulevya Nyamizi Sospeter akitoa ushuhuda kuhusu madhara ya dawa za kulevya. Alisema alitumia dawa za kulevya kwa muda wa miaka saba na muda wote huo alikuwa akiisumbua familia yake kutokana na matukio mbalimbali ya kihalifu aliyokuwa akiyafanya ili apate fedha za kununulia dawa za kulevya.
Mwakilishi wa Ubalozi wa Marekani, Dk. Maestro Evans akizungumza ambapo alimhakikishia Waziri Mkuu Kassim Majaliwa kuwa serikali ya Marekani kuwa itaendelea kusaidia katika sekta ya afya nchini Tanzania. 
Dk. Maestro Evans akiendelea kuzungumza.
Naibu Waziri wa Afya,Maendeleo ya Jamii,Jinsia,Wazee na Watoto Dk. Faustine Ndugulile akimkaribisha Waziri Mkuu Kassim Majaliwa kuzindua muongozo wa uendeshaji wa nyumba za waathirika wa dawa za kulevya (Soba Houses) . Alisema dawa za kulevya zinasababisha madhara makubwa katika sekta ya afya kwa kuwa yanachangia kusambaa kwa magonjwa mbalimbali yakiwemo Ukimwi na kikuu.
Waziri Mkuu Kassim Majaliwa akiwa ameshikilia kitabu cha Mwongozo wa uendeshaji wa nyumba za waathirika wa dawa za kulevya (Soba Houses). 
Burudani ya ngoma ya Kisukuma ikiendelea. Picha zote na Kadama Malunde - Malunde1 blog.
Kajunason Blog

Kajunason Blog

A Tanzanian blog operating since October 2007, covering Local News, Politics, Fashion, Social Scenes, Interviews, Movies, Events, personalities and anything positive happening worldwide. Written in Swahili and English targeting both Swahili and English readers / viewers.

Toa Maoni Yako:

0 comments: